Trao " Nhà tình thương" cho gia đình hộ nghèo tại xã Hà Bắc
Trao " Nhà tình thương" cho gia đình hộ nghèo tại xã Hà Bắc
Hưởng ứng Tháng Nhân đạo năm 2023 do Trung ương Hội Chữ thập đỏ Việt Nam phát động. Ngày 27/5/2023, tại gia đình bà Cù Thị Loan, thôn Đà Sơn, xã Hà Bắc, Hội CTĐ huyện phối hợp với Qũy Hạt Giống Việt - Báo Nhân dân tổ chức Lễ khánh thành bàn ngôi nhà cho gia đình đưa vào sử dụng.
Dự buổi trao nhà có đồng chí Hoàng Văn Long, HUV, Phó Chủ tịch UBND huyện, Chủ tịch Hội CTĐ huyện. Các đồng chí đại diện lãnh đạo Ban Dân vận HU, lãnh đạo Hội CTĐ huyện, TT.UBMTTQ huyện và lãnh đạo Đảng ủy, UBND, UBMTTQ xã Hà Bắc, BGH trường THCS Hà Bắc và gia đình bà Cù Thị Loan cùng bà con thôn xóm.
Bà Cù Thị Loan, thôn Đà Sơn, xã Hà Bắc là hộ gia đình nghèo có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn. năm nay bà Loan đã 83 tuổi sống cùng cháu nội mồ côi mẹ, hiện nay cháu Hùng đang học lớp 6 trường THCS Hà Bắc và người con trai quanh năm ốm đau; 03 mẹ con bà cháu sống trong ngôi nhà cấp 04 sập sệ, dột nát, có nguy cơ sập đổ bất cứ lúc nào.
Đồng chí Hoàng Văn Long, HUV, Phó chủ tịch UBND huyện phát biểu và trao tiền hỗ trợ cho gia đình.
Được sự qua tâm củaQũy Hạt Giống Việt - Báo Nhân dân Hội CTĐ huyện và cấp ủy Đảng chính quyền địa phương xã Hà Bắc; sau một thời gian triển khai tổ chức xây dựng từ ngày 18/2/2023 đến ngày 15/5/2023 ngôi Nhà tình thương đã hoàn thành với diện tích sử dụng là 60 m2, tổng kinh phí là 162 triệu đồng. Trong đó nguồn từ Qũy Hạt Giống Việt - Báo Nhân dân thông qua Hội CTĐ huyện là: 100.000.000 đồng. Xã Hà Bắc hỗ trợ 5 triệu đồng; còn lại từ gia đình và anh em dòng họ.
Lãnh đạo xã Hà Bắc trao tiền hỗ trợ.
Tại buổi lễ khánh thành, thừa ủy quyền của Qũy Hạt Giống Việt - Báo Nhân dân đồng chí Hoàng Văn Long, HUV, Phó chủ tịch UBND huyện, Chủ tịch Hội CTĐ huyện đã trao tặng số tiền 100 triệu đồng cho gia đình bà Cù Thị Loan.
Đây là phần quà có ý nghĩa giúp gia đình bà Cù Thị Loan có nơi ở an toàn trước mùa mưa bão và đặc biệt là Chắp cánh ước mơ - Nâng bước em đến trường cho em Tống Văn Hùng cháu nội bà Loan tiếp tục có thêm niềm tin, nghị lực để cố gắng vươn lên trong học tập.
Thanh Hiên
- TRƯƠNG TRÌNH TRI ÂN CỦA XÃ HÀ BẮC NHÂN NGÀY 27/7 NGÀY THƯƠNG BINH LIỆT SĨ
- Câu lạc bộ Doanh nhân họ Phan Miền Bắc thăm và tặng quà cho trường tiểu học và THCS xã Hà Bắc.
- NỘI DUNG TRUYỀN THÔNG VỀ DỪNG CÔNG NGHỆ 2G
- Ngày thế giới phòng, chống mua bán người: 30/07
- Bài tuyên truyền Ngày toàn dân phòng, chống mua bán người – 30/7
- Đoàn xã hà bắc tổ chức tập huấn công tác đoàn đội, hội và triển khai các hoạt động hè
- Phu huynh không khóa cửa nhốt trẻ ở trong nhà mà không để lại chìa khóa
- Nghị định 49 quy định về hoạt động thông tin cơ sở
- nghị định 36 của chính phủ quy định về xét tặng giải thưởng HCM, giải thưởng nhà nước
- nghị định 93 của chính phủ quy định chi tiết xét tặng danh hiệu "nghệ nhân nhân dân, nghệ nhân ưu tú
Công khai kết quả giải quyết TTHC
ĐIỆN THOẠI HỮU ÍCH
02373.742.289